Thuốc Panadol Giá Bao Nhiêu 1 Vỉ

Quà Tặng sinc nhậtMua sản phẩm thứ 2 giá 1kSản phẩm giảm giá cho 50%Ưu đãi bất ngờ, xây cất riêng biệt đến từng thành viênQuà tặng nâng hạng VIPTích điểm đến chọn lựa 6% cho quý khách hàng VIP
Hoạt tính: Paracetamol 500mg, Caffeine 65mgCông dụng: Giúp bớt triệu chứng nhức, hạ nóng.Đối tượng sử dụng: Ttốt em 12 tuổi trngơi nghỉ lên và người béo.Hình thức: Viên nénThương hiệu: Sanofi (Việt Nam)


*

GSK OTC


Các hình thức giao hàng

*
Freeship mang đến deals trường đoản cú  300k


Thành phần Mỗi viên nén Panadol Extra chứa:- Hoạt chất: Paracetamol 500mg, Caffeine 65mg- Tá dược: Pregelatinised starch, Maize starch, Povidone, Potassium Sorbate,Talc, Stearic acid, Croscarmelthua trận sodium.

Bạn đang xem: Thuốc panadol giá bao nhiêu 1 vỉ

Chỉ định (Thuốc sử dụng đến bệnh gì?)Panadol Extra cất paracetamol là một trong những chất hạ sốt, giảm đau với caffeine là một trong những hóa học tăng cường tác dụng bớt đau của paracetamol. Panadol Extra gồm công dụng trong:Điều trị đau dịu mang lại vừa và hạ nóng bao gồm:- Đau đầu.- Đau nửa đầu.- Đau cơ.- Đau bụng kinh.- Đau họng.- Đau cơ xương.- Sốt cùng nhức sau khi tiêm vacxin.- Đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa.- Đau răng.- Đau vày viêm xương khớp.

Chống chỉ định (Lúc làm sao không nên dùng thuốc này?)- Paracetamol - Caffein chống chỉ định và hướng dẫn trên hầu hết người bệnh có tiểu sử từ trước thừa mẫn cùng với paracetamol, caffeine hoặc với ngẫu nhiên tá dược như thế nào của dung dịch.Liều dùng - Người béo (nhắc toàn bộ cơ thể cao tuổi) và trẻ nhỏ từ bỏ 12 tuổi trsinh hoạt lên. Chỉ cần sử dụng đường uống. + Nên dùng 500mg paracetamol/ 65mg caffeine đến 1000mg paracetamol/ 130mg caffeine (1 hoặc 2 viên) mỗi 4 mang đến 6 tiếng giả dụ nên. + Liều về tối nhiều mặt hàng ngày: 4000mg/520mg (paracetamol/ caffeine). + Thời gian về tối thiểu dùng liều lặp lại: 4 giờ. + Không dùng các thuốc khác có không paracetamol. + Không sử dụng thừa liều hướng dẫn và chỉ định.- Ttốt em dưới 12 tuổi: ko khuyến nghị sử dụng thuốc này mang lại trẻ nhỏ dưới 12 tuổi.

Tác dụng phụ - Dữ liệu nhận được tự nghiên cứu lâm sàng- Các tác dụng không hề mong muốn thu được tự dữ liệu của xem sét lâm sàng thường xuyên hãn hữu khi xảy ra cùng bên trên một số ít bệnh nhân.- Dữ liệu nhận được tự quá trình lưu hành sản phẩm- Các tính năng không muốn chiếm được trong quá trình lưu lại hành thành phầm sống liều cần sử dụng khuyến nghị được giới thiệu vào bảng dưới đây theo phân một số loại khối hệ thống ban ngành của khung hình về tần suất xuất hiện thêm.- Để phân nhiều loại cường độ hay gặp mặt những chức năng không hề mong muốn, sử dụng quy ước sau đây: Rất hay gặp gỡ ( ≥ 1/10), thường chạm chán ( ≥ 1/100, - Rối loàn huyết và hệ bạch máu Giảm đái cầu Rất hiếm- Rối loàn hệ miễn kháng Phản ứng quá mẫn- Phản ứng không thích hợp da như: ban domain authority, phù mạch, hội chứng Stevens-Johnson Rất hiếm- Rối loạn đường hô hấp, ngực với trung thất Co thắt truất phế quản ở các người bị bệnh nhạy cảm cùng với aspirin và các NSAID không giống Rất hiếm- Rối loàn gan mật Bất hay gan Rất hiếm- Caffeine - Hệ trung khu thần kinh Bồn chồn Chưa biết- Cđợi mặt Chưa biết- lúc cần sử dụng liều khuyến cáo paracetamol - caffeine cùng rất cơ chế nhà hàng ăn uống có rất nhiều caffeine, đã gây nên những tính năng phụ vì vượt liều caffeine như mất ngủ, thao thức, lo lắng, cáu kỉnh, chống mặt, xôn xao hấp thụ, hồi hộp. * Thông báo đến chưng sĩ những tính năng không hề mong muốn chạm chán bắt buộc khi dùng thuốc.

Xem thêm: Cách Cài Đặt Proteus 8 - Download Và Cài Đặt Phần Mềm Proteus 8

Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)- Bác sĩ phải chú ý bệnh dịch thừa nhận về các tín hiệu của làm phản ứng trên da cực kỳ nghiêm trọng như hội hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội bệnh hoại tử da lây nhiễm độc (TEN) tuyệt hội hội chứng Lyell, hội chứng nước ngoài ban mụn mủ body toàn thân cung cấp tính (AGEP).- Trên các bệnh nhân hiện giờ đang bị những căn bệnh về gan, gồm sự gia tăng nguy cơ tổn hại của paracetamol đối với gan. Tmê mệt khảo ý kiến của bác bỏ sĩ trước khi sử dụng thuốc này cho các người mắc bệnh được chuẩn chỉnh đoán thù suy gan/suy thận.- Nếu các triệu triệu chứng dằng dai, tham khảo chủ ý chưng sĩ.- Tránh sử dụng không ít caffein (ví dụ như trường đoản cú coffe, trà với một số thức uống đóng vỏ hộp khác) trong khi đã sử dụng thuốc này.- Để xa tầm tay với trẻ em.

Tương tác thuốc (Những xem xét khi sử dụng phổ biến thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)- Sử dụng paracetamol hằng ngày kéo dãn làm tăng tính năng kháng máu tụ của warfarin với những các loại coumarin khác dẫn mang đến tăng nguy cơ chảy máu; sử dụng thuốc ko tiếp tục đang không tồn tại tác động đáng kể.

Bảo quản: Bảo cai quản ngơi nghỉ nơi ráo mát, dưới 30°C.

Đóng gói: Hộp 15 vỉ x 12 viên.

Thương hiệu: Sanofi

Nơi sản xuất: Sanofi (Việt Nam)

Mọi thông tin trên phía trên chỉ mang ý nghĩa chất xem thêm. Việc áp dụng thuốc bắt buộc tuân theo hướng dẫn của chưng sĩ, dược sĩ.Vui lòng phát âm kĩ lên tiếng chi tiết sinh hoạt tờ rơi bên trong vỏ hộp sản phẩm.